21 ตอบกลับ

รพ.หลายที่ อายุครรภ์น้อยๆจะยังไม่รับฝากนะคะ แต่จะนัดมาอีกครั้งเมื่อ8-9w ลองโทรสอบถามทางรพ.ก่อนดีกว่าค่ะ จะได้ไม่เสียเที่ยว ระหว่างนี้ก็ซื้อโฟลิกมากินก่อน

ขอบคุณนะค่ะ

เราก็ฝากตอน4wนะคะ คุณหมอก็ซาวด์แต่ยังไม่เห็น เจาะเลือดไปตรวจแล้วก็ให้ยามาทาน ไปฝากเลยก็ดีนะคะ จะได้รับคำแนะนำจากคุณหมอด้วย ปล.เราฝากที่คลีนิคค่ะ

ไปเลยก็ได้ค่ะจะได้ยาโฟลิคมาทาน แต่อาจจะยังไม่เจอน้องไม่ต้องกังวลนะคะเพราะน้องอาจจะตัวเล็ก. ฝากหมอจะเจาะเลือด. กับซาวอายุครรภ์ให้ค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ 😊😊

จากประสบการณ์ ทั้ง3ท้อง เราไปฝากครรภ์ เมื่ออายุครรภ์ 8-9-10 สัปดาห์ค่ะ เจอหัวใจ เจอน้องพอดีเลย บางคนไปก่อน ยังไม่เจอน้องก็มีค่ะ

หนูไปหาหมอมา3สัปดาห์ยังไม่เห็นตัวเด็กเลยค่ะยังมีเลือดออกตกขาวแล้วก็เป็นก้อนเลือดเล็กน้อยปจดมาครั้งสุดท้าย14-15ของเดือนที่แล้วพอเมื่อวานของเดือนไปตรวจมันขึ้น2ขีดแต่มีเลือดค่ะของถามทุกคนเคยเป็นมั้ยค่ะ

ของเราไปตอน4สัปดาห์ หมอซาวยังไม่พบ หมอเลยยังไม่รับฝากครรภ์ค่ะ แต่ให้ยาโฟลิคมากิน ไปอีกที 3/6/65 ก็ 9สัปดาห์ 5วัน รอลุ้นๆค่ะ

TapFluencer

ของเราหมอรับฝากครรภ์ตอน12wค่ะ แต่ไปก่อนหน้านั้นหมอจะซาวด์ให้ดูว่ามดลูกมีตัวเล็กแล้วจริงๆแต่น้องเล็กมากๆเลยค่ะ

บ้านนี้5 6 ก็ไปฝากเเล้ว ถ้าซาวด์เขาก็ยัวไม่ซาวด์หรอกคะ เเค่เจาะเลือด ฝากครรภ์ นัดตรวจ เเค่นั้น

ถ้าเฃจะฝากคลีนิึ หรือ รพ.เอกชน สามารถไปๆด้เลยค่ะ แต่รพ.รัฐบางที่ เขาจะให้ไปตอน8-9สัปดาห์ค่ะ

VIP Member

เราไปตั้งแต่ตรวจเจอ2ขีดเลยค่ะ พอประจำเดือนขาดก็ตรวจเจอเลย อายุครรภ์แค่4สัปดาห์ค่ะ

บ้านนี้ฝากครรภ์ตอน 6W จ้า หมออัลตร้าซาวด์ เห็นหัวใจน้องก็ถามให้ฝากครรภ์เลย