8 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้เริ่มให้กินนมกล่องตอน1ขวบ ค่ะ ควบคู่กับน้ำแม่ ตอนนี้น้องเลิกนมแม่แล้วค่ะ กินนมกล่องอย่างเดียว ตอนนี้น้องได้2ขวบครึ่งแล้วค่ะ

ขอสอบถามลักษณะอึน้องหน่อยค่ะ ลูก 1ขวบกว่าแล้ว กลางวันกินUHT กลางคืนนมแม่ อยากรู้ว่าถ้าเปลี่ยนเป็นนมUHT เลย อึน้องจะเป็นลักษณะไหนคะ เป็นก้อนนิ่ม หรือยังไงคะ เพราะตอนนี้มีก้อนบ้าง เละๆเหมือนตอนช่วง6-11เดือนที่กินนมแม่+ข้าว

ควรเลือกดูดขวด​หัดกินนมกล่องป้องกันฟันผุ​ยี่ห้อไหนก็ได้เอาที่น้องเขายอมทาน

ขอบคุณค่า

บ้านนี้ท้องเสียคะเปลี่ยนมาสามตัวแล้วคะ

บ้านก็เริ่มให้ทานนมกล่องได้2วันค่ะ

ไม่ค่ะปกติขับถ่ายปกติค่ะ

Hi Q uht มีสูตรสำหรับเด็ก1ขวบขึ้นไปค่ะ

สลับกลับวัวค่ะบ้านนี้

Super Mum

กินได้แล้วค่ะ

ให้น้องกินแค่ตอนเช้า แล้วตอนกลางคืนกินนมผงได้ไหมคะ

ได้ค่ะ