17 ตอบกลับ

ไม่ต้องเอาไปก็ได้ค่ะแต่ที่ดีควรเอาไปด้วยนะค่ะหมอเขาจะได้ตรวจทั้งพ่อและแม่เพื่อลูกของเราค่ะเขาจะได้รู้ว่าเราเป็นอะไรพ่อเป็นอะไรจะส่งผลต่อลูกไหมเพื่อสุภาพของลูกในท้องเราค่ะ

ขอตอบในฐานะบุคลากรทางการแพทย์ ถ้ามีความจำเป็นที่สามีไม่สามารถมาได้ ก็มาแค่มารดาค่ะ ฝากเร็วที่สุดยิ่งดี ^_^

VIP Member

เราไม่ได้พาไปจ้า ค่อยพาเขาไปอีกทีตอนหมอนัดจ้า เพราะเขาทำงาน หยุดบ่อยไม่ค่อยได้

แฟนไปกับเราทุกครั้งที่หมอนัดค่ะ ฝากครั้งแรกหมอเจาะเลือดทั้งเราและแฟนค่ะ

บ้านนี้ไปฝากคนเดียว เอาไปด้วยก็ดี จะได้ตรวจเลือด หาธารัสซีเมีย

ถ้าไม่ว่างไม่ต้องเอาไปด้วยก็ได้ค่ะ เราเจาะเลือดแต่แม่คนเดียว

ครั้งแรกไปค่ะเพราะเจาะเลือดครั้งต่อไปไม่ต้องกะได้ค่ะ

ครั้งแรกน่าจะเอาคุณพ่อไปด้วยนะคะ. เพราะมีตรวจเลือด

เราไปฝากคนเดียวเลยจ้า ไม่ได้เอาพ่อไปด้วยเลย

เหมือนกันค่ะ คนที่2บ้านนี้ก็ไปคนเดียวค่ะ