11 ตอบกลับ

บ้านนี้น้องก็เป็นจนถึง 2 เดือนกว่าเลยค่ะ น้าบอกให้เอาสำลีชุบเบบี้ออยล์ผสมน้ำมาแปะไว้ก่อนสระผมสัก 5-10 นาที แล้วเวลาสระผมให้ถูเบาๆตรงที่เป็น ทำได้ 2-3 ครั้ง ก็หายเลยค่ะ แม่ลองดูนะคะ

ขอบคุณค่ะแม่

VIP Member

จะหายไปเองนะคะ ถ้าแม่เครียด ค่อยๆใช้ออยทาได้ค่ะ ไม่ต้องชุ่มมาก มันจะค่อยๆหลุดนะคะ

Super Mum

ปกตินะคะ เดี๋ยวอาบน้ำสระผม หายไปเองจ้า ไขจะค่อยๆหลุดไปค่ะ ไม่ต้องกังวลนะค่ะ

ไขไม่อันตรายค่ะ ถ้าเยอะอาจต้องโกนผมจะได้ทำความสะอาดได้สะดวก

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ทาออยไว้ สระผมทุกวัน 3 วันหายเกลี้ยงเลยค่ะ

Super Mum

ไม่อันตรายค่ะ บ้านนี้ใช้ออยทาเดี๋ยวไขก็จะหลุดไปเองค่ะ

VIP Member

ไม่อันตรายค่ะ ให้คุณแม่ใช้เบบี้ออยล์ทาที่ไขบนหัวค่ะ

ค่อยๆสระไปเรื่อยๆเด้วก็หลุดหายเองค่ะ

หมักน้ำมันมะกอกไว้ก่อนแล้วสระผมจ้า

เอาออยทาไวประมาน10นาทีก่อนสระผม

ขอบคุณค่ะแม่