4 ตอบกลับ

TapFluencer

หมอให้เรากินต่อไปเรื่อยๆเลยค่ะ ไปหาหมอทีไรหมอจะถามค่ะ พยาบาลน้ำนมแม่ก็แนะนำให้ทานค่ะ

หมอให้กินจนครบ6เดือนค่ะหมอบอกว่าจะได้ลูกด้วยค่ะจะทำให้เลือดของลูกไม่จางค่ะ

กินได้ค่ะ บ้านนี้ผ่าคลอดออกจาก รพ หมอให้มากินบำรุงเลือด

ไม่ได้เรื่องน้ำนมค่ะแม่ แต่ไปบำรุงเลือดในร่างกายของเราค่ะ ที่สูญเสียเลือดไปค่ะ

Super Mum

หมอให้กินหลังคลอดหรือตลอดการให้นมเลยค่ะ

บ้านนี้คลอดเเล้วออกจากรพ.ใหญ่ได้สองกป.หมออนามัยมาเยี่ยมหลังคลอดให้เพิ่มอีกสี่กป.หมอบอกกินได้ถึง6เดือนคาะ