9 ตอบกลับ

TapFluencer

ถ้าเจ็บถี่มากขนาดนี้ น่าจะต้องลองไปพบหมอแล้วนะคะแม่ อาจจะปากมดลูกเปิดก็ได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ น้องคลอดแล้วจ้า13.35วันนี้

มีเจ็บขึ้นเรื่อยๆไหมค่ะ ถ้าเจ็บถี่เจ็บขึ้นเรื่อยๆเเนะนำไปหาหมอเลยค่ะเเม่

ไปหาหมอได้เลยค่ะ ปากมดลูกน่าจะเปิดแล้วค่ะ อาจได้นอนรอคลอดเลย

ถ้าถี่ขนาดนี่ปากมดลูกเปิดพร้อมคลอด แม่ไป รพ. ไปตรวจก่อนดีกว่า

ขอบคุณค่ะแม่ๆ น้องแตกแล้วจ้า13.35วันนี้จ้า ไปโรงบาลเปิด2เซ็นจ้า

ขอบคุณค่ะแม่ ตอนนี้39+5กำลังดูอาการ ท้องแข็งถี่ทุก5นาที+ปวดท้องแบบทนได้ แต่ยังไม่มีมูกเลือดค่ะ 🥹😂

ไปเลยค่ะเจ้บถี่ขนาดนี้เปิดเยอะแล้วค่ะแม่

Super Mum

แนะนำหาหมอค่า

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ

ไปได้เลยค่ะ