22 ตอบกลับ

12w น้องดิ้นแล้วนะคะแต่แค่ยังไม่รู้สึกเพราะน้องยังตัวจิ๋ว บ้านนี้รู้สึกตอน4เดือนนิดๆค่ะแม่แต่เบามาก รู้สึกแค่ตอดๆที่ท้องเบาๆบางทีต้องกลั้นหายใจนิ่งๆเพื่อจะได้รู้สึก5555 หลัง4เดือนไปก็จะค่อยๆดิ้นจนเรารู้สึกชัดขึ้นแล้วค่ะ

VIP Member

น้องดิ้นแล้วค่ะแต่แม่จะไม่รู้สึกเพราะน้องตัวเล็กมากอยู่เลยค่ะ แม่จะรู้สึกว่าน้องดิ้นหรือตอดช่วง16-17สัปดาห์ขึ้นไปค่ะ

ท้องแรกรู้ว่าลูกดิ้นก็เกือบๆ ห้าเดือนค่ะ ท้องสองสี่เดือนก็รับรู้ได้แล้ว

ปกติท้องแรกลูกจะดิ้นประมาณ16-17วีคค่ะส่วนท้อง2-3จะดิ้นประมาณ18-19วีคค่ะ

บ้านนี้รู้สึกดิ้นแบบจิงจังตอน20wค่ะ ม้วนตัวจนท้องเบี้ยวเลย

น่าจะแค่ตอดๆค่ะ จะรุ้สึกดิ้นจิงๆก้อน่าจะประมาน5-6เดือนค้ะ

ดิ้นแล้วค่ะ แต่อาจยังไม่รุ้สึก เพราะเด็กยังเล็กมาก

แค่ตอกจ้า บางคนรู้สึกช้า บางคนรู้สึกเร้วค่ะ

เริ่มตอดปนระมาน2เดือน เริ่มดิ้ง5เดือนคะ

เรารู้สึกว่าเขาตอดตอนสามเดือนแล้วนะคะ