10 ตอบกลับ

ผิดปกติแล้วค่ะ ไปหาหมอดีกว่าค่ะ แต่เราว่าปู่ย่าต้องแอบเอาอาหารเสริมให้กินแน่ๆค่ะ แต่ไม่กล้าบอกคุณแม่ เพราะถ้ากินนมแม่อึจะสีเหลืองเหมือรฟักทอง ถ้านมผงอึจะเหนียวข้นและสีเข้มกว่านมแม่ค่ะ

ใช่ค่ะแม่ นมผงถ่ายจะเหนียวข้นเหลืองบ้าง เขียวบ้าง แต่จะไม่เหลวแบบนี้ค่ั

ผิดปกติค่ะ พาไปหาหมอเลยค่ะ ปู่กับยาต้องแอบเอาอะไรให้หลานกินแน่ๆค่ะ แต่ไม่กล้าบอกเรา

เหลวเป็นน้ำและสีแปลกมาก ลองสอบถามหมอเด็กดูนะคะ เป็นห่วงสุขภาพเด็กค่ะ

ผิดปกคิค่ะแม่ แม่พาน้องไปหาหมอนะคะ เหมือนน้องท้องเสียเรยค่ะถ่ายเหลว

สีเขียวอาจเป็นเพราะทานผัก แต่ถ่ายเหลวท้องเสียรึป่าวคะ พาหาหมอคะแม่

เป็นอย่างไรบ้างคะคุณแม่ รบกวนอัพเดตอาการน้องหน่อยคะ

พบคุณหมอดีกว่าค่ะ สีผิดปกติจากที่เคยเป็นนะคะ

เหลวขนาดนี้หาหมอดีกว่าค่ะ

ผิดปกติค่ะไปหาหมอเลยต่ะ

หาหมอคะ