10 ตอบกลับ

มีมูกแบบนี้เลยค่ะไปหาหมอเมื่อคืนปากมดลูกเปิด1เซนหมอให้นอน ร.พ แต่ขอหมอกลับ หลังจากกลับมาออกเยอะกว่าเดิมค่ะ สู้ๆนะค่ะไป ร.พ เลยค่ะ

เริ่มแรกก็เป็นสีน้ำตาลค่ะ เดี๋บวซักไม่กี่ ช.ม จะเป็นสีแดง ไปหาหมอดีที่สุดค่ะ

VIP Member

ถ้าตรวจภายในมาอาจจะมีมูกเลือดได้ค่ะ แต่ถ้าไม่ได้ตรวจก็ใกล้คลอดค่ะ ให้สังเกตอาการท้องแข็งถ้าถี่ขึ้นให้รีบไปรพ.นะคะ🥰

ขอสอบถามหน่อยค่ะคือวันที่30หนูไปตรวจภายในมา แต่หมอบอกเลือดจะออกปกติ แต่มาวันนี้มีมูกเลือดอีก แยกกไม่ออกเลยค่ะว่าปกติ หรือมีลูกเปิด

ใกล้คลอดแล้วค่ะแม่ มันจะมีออกมาเพิ่มเรื่อยๆ บ้านนี้มีมูกเลือดอยู่1วัน วันที่2คลอดเลยค่ะ

ของเรามีมูกออกมาเยอะมากแต่ไม่มีเลือดแม่ไล่ไปรพ.เลยค่ะ เช้ามารอผ่าคลอดเลยค่ะ

ของเราก็ออกเเบบนี้เหมือนกันค่ะ เเต่ท้องยังไม่เจ็บน่ะค้า

37+4จ้า

มูกแบบนี้เด็กจะคอดแล้วค่ะแม่ไปหาหมอเลยค่ะอย่ารอให้ออกเยอะ

ถ้ามดลูกเปิดเด็กจะออกแล้วค่ะ

TapFluencer

ใกล้จะคลอดแล้วหรือป่าวคะ☺️☺️

แบบนี้มูกเลือดค่ะ

บ้านนี้เคยเป็นมาแล้ว37+1 ตอนท้องลูกสาวคนแรก มูกเลือดไหล 11:30น. ผ่า 19:30

ตกขาวป่ะคะ

ตกขาวป่าวคะ

ไม่ทราบเหมือนกันค่ะปกติก็ตกขาวยุแล้วแต่วันนี้ตกขาวแบบผิดปกติมันเป็นสีใสปนสีน้ำตาลค่ะ