16 ตอบกลับ

ถ้าก่อนท้องกินนมเยอะเป็นปกติ ก็กินเหมือนเดิมได้ค่ะ หมอแจ้งว่าอะไรที่เคยกินตั้งแต่ก่อนตั้งครรภ์สามารถกินได้เหมือนเดิม แต่ถ้าไม่เคยกินนมมาก่อนแล้วโดฟเข้าไปเยอะๆ มีสิทธิ์ลูกแพ้ได้ค่ะ

บ้านนี้ไม่ค่อยได้กินเลยค่ะ เน้นทานอาหารมากกว่าแฟนซื้อแอนมันมาให้2ลังตั้งแต่ตอนท้องจนตอนนี้ท้องได้7เดือนแล้วยังเหลืออยู่เป็นลังเลยค่ะ ไปหาหมอซาวด์ทุกรอบน้ำหนักตามเกณฑ์อยู่นะคะ

บ้านนี้กินวันละ2กล่องค่ะ คนละรสชาติ กินหลังอาหารเช้ากับก่อนนอน กินตั้งแต่ก่อนท้องตอนนี้8เดือนแล้วค่ะ บางวันท้องอืดกินนมเปรี้ยวเพิ่มไปอีก1เป็น3 ขับถ่ายง่ายค่ะ😂

TapFluencer

สรุปตอนไปฝากครรภ์ คุณหมอ💥งดนมวัว💥เลยค่าาาา เพราะคุณแม่เป็นภูมิแพ้ เครียดเลย แต่ก็แนะนำเป็นดื่มนมถั่วเหลืองแทนวันละ1กล่อง เน้นผักผลไม้😅😅

แม่ดื่มนมวัวรสจืดวันละ 2 กล่องเช้ากลางวัน ช่วงเย้นจะเปนน้ำเต้าหู้ธรรมดาบ้างงาดำบ้างค่ะ น้องออกมาตัวขาวจั๊วะ ปล.พ่อกะแม่ผิวสองสี

ดื่มตั้งแต่ตรวจเจอเรยค่ะ แม่เจอตอน 10. วีค ดื่มจนคลอดเรยค่ะเพราะแม่ชอบดื่อมนมค่ะ

นมห้ามเกิน 2 กล่อง/วันค่ะ ไม่เกินไม่เป็นไร แต่เอาแค่วันละกล่องก็พอแล้วค่ะดื่มมากไปลูกจะแพ้ สลับดื่มนมหลาย ๆ ประเภทด้วยนะคะ

บ้านนี้ไม่เคยกินนมสักกล่อตอนนี้24w ท้อง7แล้วไม่เคยกินเลย ไม่ชอบกิน แต่ลูกออกมาแข็งแรงดี น้ำหนักเกินเกณฑ์ทุกคนค่ะ

2-3กล่องเลยค่ะเเม่ มันอร่อยดี😂 เเต่สลัลกินคะ กินนมเเพะบ้างนมวัวบ้างนำ้เต้าหู้บ้าง

ทางนี้ทานวันละ 1-2 กล่องค่ะ แต่สลับ ระหว่าง แอนมัม / ตราหมี / นมแพะ / นมถั่วเหลืองค่ะ

บ้านนี้กินวันละ 3กล่องค่ะ เช้า เที่ยง ก่อนนอน แอนมัมรสผลไม้รวม และตราหมีค่ะ