2 ตอบกลับ

น้องสาวที่บ้าน เดิมทีเจ้าเนื้ออยู่แล้วค่ะ พอท้องก็ดูไม่ออกเลยว่าท้อง ปกติประจำเดือนก็ไม่ค่อยมาอยู่แล้ว น้องไม่รู้ตัวเลยว่าท้อง จนอายุครรภ์ได้ 7 เดือนค่ะ น้องรู้สึกว่ามีอะไรดิ้น เลยพาไปหาหมอ ปรากฏว่าหมอบอกว่าท้องแก่แล้ว ตกใจกันมาก หน้าท้องหนามากๆจนท้องแก่พึ่งรู้สึกว่าลูกดิ้น โชคดีที่เด็กแข็งแรง แม่อย่าพึ่งเครียดนะคะ 18วีคน้องยังดิ้นไม่สม่ำเสมอเลยค่ะ

บ้านี้ค่ะเกือบ100โล20wกว่าแล้วยังไม่รู้สึกเลยค่ะแต่ซาวด์มาน้องตามเกณฑ์ทุกอย่างจร้าแม่ไม่ต้องกังวลค่ะ