9 ตอบกลับ

เคยเป็นหนักมากคะ ตอนแพ้ท้อง กินอะไรไม่ได้เลย แม้กระทั้งนม จะอาเจียนออกหมด แน่นและแสบหน้าอก นอนไม่ได้ต้องเอาออกให้หมดคะ ไปหาหมอ ได้ยาลดกรดและกาวิสคอน ก็ไม่ดีขึ้น สุดท้ายมาจบที่กินกล้วยน้ำหว้าแก่ๆคะ ฝาดมาก และสุดท้ายดีขึ้น อาการนี้หายไปแล้ว ตอนนี้ 5 เดือนแล้วคะ ดิ้นเก่งมากๆ ปล. ระวังเรื่องท้องผูกด้วยนะคะ

ขอบคุณมากคะ.

เป็นช่วงไตรมาสที่ 3 เพราะแม่กินเยอะไปหน่อย หมอบอกว่ากินเสร็จไม่ควรจะนอน ก่อนนอนควรจะรอสัก 1-2 ชม.ค่อยนอนค่ะ

กินข้าวเสร็จให้นั่งก่อนค่ะ อย่าเพิ่งรีบนอนเลย เราเป็นอึดอัดมากเพราะแม่บอกแบบนี้แต่เราไม่เชื่อฟัง 😅

VIP Member

กินข้าวประมาณ 2-3 ชั่วโมงก่อนเอนตัวนอนค่ะ ลดอาหารมันและเผ็ด หมอให้ทานยากาวิสคอนได้ค่ะแม่

้เป็นค่ะ...พยายามไม่ทานอาหารรสจัด ของทอดน้ำมัน ช่วยได้ในระดับนึงค่ะ

จิบกาวิสคอนค่ะ เราเป็นบ่อยมาก ฉลากเขียนคนท้องสามารถทานได้ค่ะ ☺️

ขอบคุณคะเด๋วจะเอามาทานดูคะเปนบ่อยจนทรมาน

เป็นค่ะ กินน้อยๆแต่บ่อยๆ อย่ากินรสจัดเกินไปค่ะ

ทานน้อย แต่ทานบ่อยค่ะ

เป็นค่ะ