2 ตอบกลับ

เด็กโตเร็วมากแม่ บ้านนี้ไม่ได้ซื้อเสื้อผ้าเลย มีแต่ญาติๆฝากมาให้ก็ใส่ไม่ทันแล้วจ้า ต้องแบ่งให้คนอื่นไปอีก ชุดอยู่บ้านลูกชายใส่อยู่ เสื้อประมาณ 4-5 ตัวค่ะ(วันหนึ่งใส่ 2-3 ตัว เปลี่ยนตอนอาบน้ำ*อาบวันละ 2 ครั้ง* บางทีแหวะนมก็เปลี่ยนจ้า) กางเกง 2 ตัว(ใส่แค่ตอนพาออกนอกบ้านอยู่ในบ้านใส่แค่แพมเพิส) และก็ชุดใส่ไปหาคุณหมอ ตอนนี้ 4 เดือน ก็ใส่ไปแค่ 2 ชุดค่ะ(ใส่ไปฉีดวัคซีน) **บ้านนี้ซื้อของหลังคลอดค่ะ แม่ผัวไม่ให้ซื้อ แม่บอกว่าญาติเยอะ คลอดแล้วค่อยซื้อที่มันขาดเหลือ**

ใช่ค่ะ เด็กโตเร็ว ไม่ต้องซื้อเยอะค่ะ เอาพอดีๆ