8 ตอบกลับ

ท้องที่3ค่ะ หมอตรวจคัดกรองดาวน์ซินโดรม หมอบอกผลเลือดไม่ปกติให่ไปเจาะน้ำคร่ำ อยากทราบว่ามีความเสี่ยงลูกเป็นดาวน์มากน้อยแค่ไหนค่ะ

เริ่มเจ็บหัวนมตอน6วีค แล้วคัดเต้านมถึงประมาน13วีค แต่เลิกคัดตอนไหนก็ไม่แน่ใจค่ะ แล้วแต่คนๆไปคะ

บ้านนี้ท้องอ่อนๆ ก็คัดเต้าค่ะ จนถึงตอนนี้ 33 วีค ก็ยังคัดอยู่แต่ไม่มากเท่าช่วงแรก

เป็นค่ะ คัดเต้าตั้งแต่ 5-6 วีคเลย แต่พอหน้าอกขยายขึ้นซักพักอาการคัดก็หายไปค่ะ

บ้านนี้นมคัด เจ็บหัวนมตั้งแต่เริ่มตั้งครรภ์ ตอนนี้16w5d ยังเจ็บหัวนมยุเลยค่ะ

คัดตั้งแต่ 5w ค่ะ ปัจจุบันจะ 8 แล้วยังไม่หาย แต่รู้สึกนมใหญ่ขึ้น ชอบ อิอิ

เป็นค่ะ ปกตินะคะ

เป็นจ้า