8 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ท้อง1-3เดือนแรก ง่วงนอนบ่อย นอนครั้งละ2-3-4ชม. ป้อบแป้บง่วงอีกละ เพลียง่าย ยังไม่ทำอะไรเลยก็เหนื่อย อาหารก็กินได้น้อย ท้องนี่ร้องโอกอากตลอด อยากกินแต่แป้บซี่ กินวันละขวด2ขวด ก่อนท้อง59 พอท้องได้3เดือนเหลือ57 ลุกในท้องนน.ปกติ ตรวจฉี่ก็ปกติค่ะ ไม่มีเสี่ยงเบาหวาน

ใช่ค่ะ​ ง่วงนอน​ตลอดทำไรก้เหนื่อยหิวแต่กินไม่ได้ดลยค่ะ

กินของไม่มีประโยชน์เยอะๆหรือของหวานบ่อยๆจะเสี่ยงต่อการเป็นโรคเบาหวานตอนตั้งครรภ์นะคะ แนะนำให้ทานอาหารให้หลากหลาย อย่ากินอะไรซ้ำๆจะดีที่สุดค่ะ

VIP Member

เราก้อเป็นค่ะ ตอนต้องไตรมาสแรกกินแต่ขนมหวาน น้ำหวาน นน.ลด แต่ตรวจเจอน้ำตาล โดนเจาะสี่เข็มเลยค่ะ

VIP Member

ท้องแรกค่ะ7ขวบกินแต่แป๊บซี่ทานอะไรไม่ได้เลยค่ะไม่เปนไรเลย

VIP Member

ท้องสองค่ะอยากทานแต่ของหวานค่ะนี่ค่ะครบ1เดือนพอดี

อย่าทานหวานมากนะคะ เดี๋ยวเสี่ยงต่อลูกจะเป้นเบาหวาน

ทานแค่พอหายอยากค่ะ

VIP Member

ทานพอหายอยากจ้า