2 ตอบกลับ

VIP Member

ฮอร์โมนร่างกายต่ำลง บางทีครีมที่ใช้จากไม่แพ้ก็แพ้ได้ค่ะ เลือกเป็นเวชสำอางค์เหมาะสำหรับผิวแพ้ง่าย (ไม่มีน้ำหอม/พาราเบน) ไม่เลือกที่มีส่วนผสมไวท์เทนนิ่ง/วิตามินเอ (ส่วนมากจะอยู่ในครีมหน้าขาวหน้าใส กลุ่มนี้เป็นซีตรีสไวต่อแสงค่ะ อาจจะทำให้แพ้เพิ่ม) งดแต่งหน้าเพื่อพักหน้าก่อนก็ดีค่ะ

บ้านนี้ใช้ของbk markค่ะแม่ ทั้งมาสก์และก็เจล ก้บ สเปรย์น้ำแร่evianค่า เลือกแบบเป็นเนื้อเจลอ่อนๆดีกว่าค่ะ ครีมบางที่ใช้ตอนหน้าเป็นสิวอาจจะทำให้อุดตันเพิ่ม

ครีมซองเซเว่นปกติจ้า ^^'