14 ตอบกลับ

บ้านนี้หมอบอกผ่าคลอดดีที่สุดจะให้ผ่าตอน38+ค่ะ ตอนเราผ่าเราได้ผ่าตอน37+1 เพราะแม่ท้องแข็งถี่ตอนออกมาน้องมีอาการหายใจเร็วต้องเข้าตู้อบ2วัน แต่ถ้าผ่าตอน38+น้องจะไม่มีอาการอะไรเลยค่ะเพราะครบกำหนดของเขา

มีแพลนผ่านเหมือนกันงับ แม่ตัวเล็กกลัวคลอดเองไม่ไหวว ทีมลูกชาย 14 กันยาเหมือนกันค้าบ 🤩

ทีมลูกชาย14กันยาค่ะ สำหรับการผ่าคลอดเป็นอะไรที่กลัวมาก.🥹🥹😢

บ้านนี้วางแผนจะออกธรรมชาติคะ ทีมลูกสาว28กันยายนค่ะ

บ้านนี้ลูกไม่ให้รุเพศเลยค่ะ พร้อมคลอดเอง6กันยาค่ะ

บ้านนี้ผ่าคลอดเหมือนกันค่ะ ทีมลูกชาย 14กันยายน

บ้านนี้วางแผนผ่าค่ะ ทีมลูกสาว10กันยายนค่ะ

บ้านนี้16กันยาคลอดเองพร้อมทำหมันเลยคะ

มีแพลนผ่าเหมือนกันค่ะทำหมันพร้อม

ถ้าปกติของผ่าคือ37วีคขึ้นไปค่ะ