1 ตอบกลับ

VIP Member

ถ้าแม่บอกไม่ได้ก็รอลุ้นเอาค่ะว่าลำไส้หรือกระเพาะอาหารน้องจะมีความผิดปกติหรือเปล่า ของเรานี่ยายค่ะ เราให้กินนม2-3ออนยายว่าไม่อิ่มบังคับเราให้จัด4ออน มาวันนึงอึมีเลือดปนมาด้วย สรุปลำไส้ติดเชื้อค่ะได้นอนรพ.เข้ายา ยายร้องไห้และจำไปตลอดเลยค่ะแม่ อย่ารอให้ลูกต้องเข้ารพ.ก่อนถึงจะกล้าห้ามเหมือนเรานะคะ ลูกเราก็ยังไม่หายขาดต้องมากินยาต่อไปสงสารค่ะ

อีกอย่างซีรีแลคมันไม่มีประโยชน์อะไรเลยนะคะ เหมือนกับเรากินมาม่าแหละค่ะแม่ สังเกตอาการน้องดีดีนะคะ เราว่าเริ่มผิดปกติตั้งแต่กินนมน้อยลงแล้วค่ะ ไข้ซึมไม่ร่าเริงอึเปลี่ยนสีต้องรีบไปรพ.ค่ะ