2 ตอบกลับ

ของเราสังเกตอาการของตัวเองว่าผิดปกติ ได้กลิ่นแปลกๆ คัดหน้าอก เลยลองตรวจดูขึ้นสองขีดเข้มเลยค่ะ ตกเย็นเลยไปฝากครรภ์ สรุปว่าตั้งครรภ์ได้ 5+5 วีคแล้วค่ะ ฝากครรภ์ครั้งแรก บวกกับคุณหมออัลตราซาวด์ให้ดูถุงการตั้งครรภ์ด้วย ค่าตรวจ ค่ายา วิตามินค่าตรวจเลือด ตรวจน้ำตาล (พอดีหมอขอดูค่าน้ำตาลด้วยค่ะ พอดีน้ำหนักเราเยอะ) ครั้งแรกน่าจะประมาณ 1800 ค่ะ เราฝากที่คลีนิกนะคะ ส่วนรอบต่อไป ก็ประมาน 500-900 ค่ะ ถ้ามีฉีดวัคซีนด้วยก็ 1200 ค่ะ ราคานี้รวมทุกอย่างแล้วนะคะ ส่วนอัลตราซาวด์ 4 มิติ ของเราอยู่ที่ 1500 ค่ะ

ขอบคุณมากๆนะค่ะ

VIP Member

ไปฝากเร็วเร็วสุด11wค่ะ ฝากที่คลินิคค่าใช้จ่าย2พัน+ ค่าซาว์ดและยาบำรุง ถ้าฝากรพ.รัฐเสียแค่ค่ายาไม่กี่บาท ควรรีบฝากครรภ์นะค่ะเร็วที่สุดยิ่งดีจ้า

ขอบคุณนะค่ะ