2 ตอบกลับ

ตอนผ่าชิวมากค่ะ ไม่เจ็บอะไรเลย ชาหน่วงยันหลังผ่า พ้นคืนแรกก็ยังชิว มาเจ็บจริงตอนวินาทีที่ยืนเต็มเท้า มันเจ็บไล่หัวลงเท้าเลยค่ะ 🤣 ส่วนตัวเป็นเจ็บแบบทนได้ รัดหน้าท้องหมั่นลุกยืนเดินนั่ง ไม่นอนติดเตียงมากไป แผลหายไวค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณแม่😊🙏🏻

ผ่าคลอดชิลมากค่ะ จะมาเจ็บตอนย้ายห้อง ยาหมดฤทธิ์แล้ว แต่เอกชนขอมอฟีนแก้ปวดได้ หลับต่อได้ยาวๆเลย วันต่อมาต้องลุกขึ้นจากเตียง เดินตัวตรงให้ได้ แผลจะได้ไม่ตึงและไม่เจ็บ มันเจ็บแต่ทนได้ สู้ๆค่ะ

ขอบคุณจ้า🙏🏻😊