แม่หลังคลอดห้ามกินอะไร

สวัสดีค่ะแม่ๆ อยากสอบถามว่า พึ่งคลอดได้13วัน สามารถกินอะไรได้บ้างคะ คือผู้ใหญ่ที่บ้าน ห้ามไม่ให้ทานหมดทุกอย่างเลยค่ะ แม้แต่ของผัดของมัน ก๋วยเตี๋ยว นม น้ำเย็น คือตั้งแต่ออกจากโรงพยาบาลมา แต่ละวันแทบจะได้กินแต่ข้าวคลุกเกือกับน้ำปลา ผู้ใหญ่ที่บ้านบอกว่ากลัวลูกจะท้องเสียถ้ากินพวกของทอดของมันของผัด หรืออาหารอื่นๆ นอกจากพวกข้าวคลุกเกลือคลุกน้ำปลา แม่ๆบ้านใหนมีเมนูสรับคุณแม่หลังคลอดที่กินแล้วไม่ส่งผลเสียต่อลูกบ้างใหมคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ลูกคนแรก #ใครมีประสบการณ์

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ