21 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนดคลอดเดือนกุมภาพันธ์..แต่ทยอยซื้อตั้งแต่6เดือนคะของใช้เด็กเยอะมากทยอยซื้อจะได้เหมือนไม่หมดเยอะคะพอเข้าเดือนที่8ซักใส่กล่องเตรียมไปคลอดได้เลยคะ

ตอนนี้ครบทุกอย่างแล้วคะ..นับวันรอไปคลอดอย่างเดียวเลยตอนนี้

เมษาเหมือนกันค่ะตอนนี้ทยอยซื้อแล้วค่อยเป็นค่อยไปกลัวไม่มีแรงทำตอนไกล้คลอดเลยรีบซื้อมาไว้ถ้าครบถึงจะเก็บซักทีเดียวจ้า

บ้านนี้กำหนดคลอด27เมษา เตรียมไปเรื่อยๆตั้งแต่รุ้ว่าท้องเลยค่ะ5555 คิดเอาเองว่าถ้าท้องแก่คงไม่สะดวกคงไปไหนลำบาก

แม่กี่วีคแล้วค่ะ

ไม่เร็วนะคะเราคลอด ก.พ ซื้อของเตรียมตอน ธ.ค ค่ะตอนนี้ซักหมดแล้วจัดกระเป๋าแล้ว รอหิ้วไปคลอดอย่างเดียวเลย

บ้านนี้ กำหนดคลอด 28 มีนาคม พึ่งเริ่มเตรียมของในเดือนนี้เองค่ะ ทยอยดูทยอยชื้อเรื่อยๆๆ จะครบ90%แล้วค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด17เมษา แม่แฟนเตรียมไว้หมดแล้วค่ะ ทยอยซื้อจะดีกว่าค่ะเพราะท้องแก่กว่านี้จะลำบากเอา

บ้านนี้กำหนด 5กุมภา ก็พึ่งเริ่มทยอยซื้อค่ะ คุณพ่อถือเคล็ด แต่คุณแม่ก็แอบเอฟไว้แล้ว😊

บ้านนี้ไม่ถืออะไรเลยค่ะ คลอดมีนามีครบทุกอย่างแล้ว เหลือแค่ซักทำความสะอาดค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด14เมษาค่ะเตรียมเรื่อยๆตั้งแต่รู้เพศตอนนี้ใกล้ซื้อครบแล้วคะ

บ้านนี้คลอด 6เมษาค่ะเริ่มเตรียมใว้แล้วค่ะ ตอนนี้ท้องได้ 29+1ค่ะ ตื่นเต้นมากค่ะ

ของเรากำหนดคลอด 7 เมษา 28+3 งงกับการนับวิค เหมือนกันค่ะ🤣🤣