แชร์ประสบการณ์

สวัสดีค่ะแม่ๆ...หนูชื่อน้องพายอาร์ครับหนูลืมตาดูโลกด้วยการผ่าคลอด ในวันพฤหัสบดีที่ 21/11/2562 เนื่องจากแม่มีมูกเลือดตอนตี4 นำ้เดินตอนบ่าย2 แต่ปากมดลูกแม่เปิดแค่3ซม หมอให้ยาเร่งคลอดจนถึง21.00น. แม่ปวดท้องถี่มาก แต่หนูก็ไม่ยอมออก จนหมอตัดสินใจผ่าคลอด เข้าห้องผ่าตัด21.50น. ใช้วิธีการบล็อกหลัง หนูออกมาเวลา22.35น. ด้วยนำ้หนัก 3,100 กรัม (อายุครรภ์39+4สัปดาห์) ขอบคุณแม่ๆในกลุ่มนี้ที่ให้คำแนะนำแม่หนูตลอดการตั้งครรภ์???

แชร์ประสบการณ์
1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ยินดีด้วยนะคะ