18 ตอบกลับ

ผ่าคลอดเหมือนกันคะ...น้องน้ำหนักลดเหมือนกันค่าตัวเหลืองก็ไม่ผ่านคะ...แต่กินตัวนี้น้องน้ำหนักเพิ่ม ค่าความเหลืองก็ปกติเลยคะ (แนะนำมื้ออาหารของคุณแม่ลดจำพวกที่เป็นสีเหลืองด้วยคะ)เพราะสารอาหารสีเหลืองบางตัวทำให้น้องตัวเหลืองได้ด้วยคะ ...เป็นกำลังใจให้คะคุณแม่...

แรกๆ เป็นเหมือนกันค่ะคุณแม่ เลยให้ลูกทานยี่ห้อเดียวกับที่โรงบาลให้ แต่เป็นเป็นสูตรย่อยง่าย ช่วงแรกๆน้องถ่ายไม่ค่อยดี ค่ะ ทามหาหิงค์ ตลอด ‘แพ้มหาหิงค์ไปเลย‘ แล้วก็ปั้มนมวนไปค่ะ ปั้มจนน้ำนมมาดีเลยค่ะ แลเวก็กิน เจสซี่มัมด้วย

เข้าตู้อบครั้งละ3ชม.นะคะ ทั้งคืนเลยนะ จะช่วยลดค่าตัวเหลืองได้ ทางเราตอนคลอด2610 แต่ตัวเหลืองก็เข้าตู้อบครั้งละ3ชม. เช้ามาเจาะเลือดตรวจหาย และกินนมs26โก pro c น้ำหนักเพิ่มและถ่ายปกติค่ะ

แนะนำตัวนี้ค่ะแม่ บ้านนี้ก็ผ่าคลอด ไม่มีน้ำนมเลย น้องกินตัวนี้มาตลอดตั้งแต่ออกจากรพ. นน.น้องขึ้นดีค่ะไม่มีตัวเหลือง ถ่ายทุกวัน ตอนนี้น้อง13วันแล้ว

อินฟาทรินี่ นมเสริมน้ำหนักโดยเฉพาะ ย่อยง่าย ขับถ่ายสะดวก บ้านนี้น้องคลอดก่อนกำหนด ผ่าคลอด แรกเกิด 1500 เอง ตอนนี้หนัก 3 โลกว่าแล้ว หมอแนะนำตัวนี้มาค่ะ

เราแนะนำ S26 กล่องทองน้ำเงินค่ะ คุณหมอแนะนำมา เราก็ผ่าคลอด ลูกเรา 3 เดือน 14 วันหนัก 6-7 โลเลยค่ะ ถ่ายทุกวันไม่เคยท้องอืดเลย

ตัว SMA ตัวนี้ค่ะ

บ้านนี้น้องกินนมแม่ได้2เดือนค่ะนมแม่น้อยมาก แม่เลยให้น้องทานนมเสริม Enfalac Smart+ กล่องสีเงิน ตอนนี้น้อง10เดือนครึ่ง น้ำหนัก11โลค่ะ

นมผง Nan สูตร 1 ค่ะ ลูกทานดีมากๆ ลูกไม่ท้องผูกค่ะ น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ไม่ผอมหรืออ้วนไปด้วยค่ะ

บ้านนี้ผ่าคลอดกินดูแลคสีทองตั่งแต่ออกรพ.ชั่งตอน2เดือน10วันได้6.1โลค่ะ

ไฮคิว super gold plus สูตรสำหรับผ่าคลอดค่ะน้อง 1 เดือน 10 วันน้ำหนักดีมากขับถ่ายปกติ