น้องได้21วันแม่ทานอะไรได้บ้างมีผลต่อน้ำนมไหม

สวัสดีค่ะแม่ๆ คือเราคลอดน้องได้21วันแล้วค่ะ ตลอดเวลาที่ผ่านมาเราทานแค่ผักต้มใส่เกลือใส่หมูหมูหมักเกลือย่างทานแค่นี้วนไปมาค่ะเพราะทางบ้านบอกว่าการกินของเรามีผลต่อน้ำนมจะทำให้ลูกท้องอืดปวดท้อง เราไม่กล้าทานอะไรเลยค่ะ อยากทานขนมหวานอยากทานน้ำปั่นอยากทานผลไม้ก็ทานไม่ได้จนตอนนี้เรากังวลมากเลยค่ะอยากกินมากจนบางครั้งนั่งร้องไห้ แต่ก็ไม่กล้ากินเพราะกลัวลูกท้องอืดวันก่อนแฟนเผามันก็ไม่กล้ากินกลัวไปหมดเลยค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ