12 ตอบกลับ

เวลาคันท้องเราใช้ครีมทาท้องแต่เหนอะหนะเราคันมากเราเลยเปลี่ยนมาใช้กิฟฟารีนไม่คันและไม่เหนอะหนะด้วยค่ะ

พยายามอย่าเกาค่ะใช้มือลูบๆบริเวณหน้าท้องแทนค่ะ ส่วนตัวใช้คารามายช่วยบรรเทาการคันได้ค่ะ

คันท้อง เพราะ หน้าท้องขยายตัว รีบหาครีมมาทานะคะ ให้ความชุ่มชื่น จากนั้นจะไม่คันเลยค่ะ

VIP Member

แนะนำจากใจนะคะ แม่อดทน ห้ามเกาเด็ดขาดดด 5555 เรามาเกาแค่นิดเดียวแตกรัวๆเลยค่ะ

รีบหาครีมหาออยมาทาเลยค่ะ ท้องจะได้ไม่แตกและช่วยอาการคันให้ทุเลาลง

พยายามอย่าเกานะคะแม่ ทาออยจะช่วยทำไห้ผิวชื้นค่ะท้องไม่แตกในบางรายค่ะ

ผิวเริ่มขยายค่ะ อย่าเกานะคะลูบเอาเดี๋ยวแตก หาโลชั่น หรือออยทาเอาค่ะ

ปกติค่ะ นี่6 เดือนแล้ว ยังคันอยู่เลยค่ะ บ้านนี้ทาออย+ครีม ค่ะกันแตกลาย

หาแป้ง ครีม ออยทานะคะ อย่าเกามากค่ะเด่วแตกลาย

ปกติค่ะ หน้าท้องขยายอาจจะคันๆได้