เลือดออกขณะตั้งครรภ์ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะดิฉันมีกำลังตั้งท้องอ่อนๆอยากจะขอคนมีประสบการณ์ช่วยแชร์ความคิดเห็นเกี่ยวกับเนืาองราวของดิฉันด้วยค่ะ เมื่อสัปดาห์ที่แล้วดิฉันตรวจเจอว่าตัวเองกำลังตั้งครรภ์แต่ยังไม่มีการฝากครรภ์หลังจากนั้น3วันพบความผิดปกติคือมีเลือดไหลออกมาตอนเช้าจำนวนหนึ่งซึ่งไม่ต้องใช้ผ้าอนามัยเลือดมีสีแดงดิฉันตกใจรีบไปหาหมอ หมอฉีดยากันแท้งให้แต่อัลตราซาวด์ไม่เจอหมอสันนิฐานว่าอายุครรน้อยอาจจะทำให้ซาวไม่เจอได้เลยให้กลับมาพักผ่อนหลังจากที่ไปพบแพทผ่านมา4วันแล้วยังมีเลือดออกกระปิดกระปอยจากสีแดงในวันแรกกลาบเป็นสีน้ำตาลอยากจะขอความคิดเห็นหน่อยค่ะว่ามีโอกาสที่น้องจะรอดมั้ยคะตอนนี้เครียดมากกลัวน้องไม่อยู่

2 ตอบกลับ

VIP Member

ใจเย็นๆนะคะ ไงหาหมออีกรอบค่ะ

ขอให้ปลอดภัยนะคะ