ฝากครรภ์ที่คลีนิค

สวัสดีค่ะ แม่ๆ พอดีเรามีเรื่องสงสัยอยากปรึกษาแม่ๆหน่อยค่ะ เราฝากท้องที่คลีนิค ตอนนี้ท้องได้38+2w แล้ว กำหนดคลอด21พ.ย หมอนัดตรวจครั้งสุดท้าย วันที่3พ.ยที่ผ่านมา แล้วหมอบอกเราแค่ว่าคุนแม่เตรียมตัวคลอดได้เลย บอกแค่นี้ค่ะ ไม่เคยได้ตรวจปากมดลูกเลย กรณีพี่สาวที่ท้องด้วยกันพี่เขาฝากรพ. หมอนัดตรวจปากมดลูกก่อนคลอด แม่ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าจะต้องไปรพ. ตอนเจ็บท้องคลอดทีเดียวเลยหรือยังไงคะ เพราะส่วนมากคนทักว่ายังไงก็ต้องตรวจปากมดลูกก่อนคลอดอยู่แล้ว #ท้องเเรกค่ะไม่ค่อยรุ้เรื่องพวกนี้

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

น่าจะช่วง 39-40 w. ค่ะ