ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ทำตัวไม่ถูกแล้วจริงๆ😭 ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

สวัสดีค่ะ อยากขอคำปรึกษาเกี่ยวกับการแท้งลูก หนูเพิ่งแท้งลูกเมื่อคืนค่ะ ลูกได้ 2 เดือนหน่อยๆ สาเหตุน่าจะเกิดมาจาก การแพ้ยาแลเภสัชกรให้ยาผิดทำให้แท้งลูก ตอนรู้ว่าตั้งครรภ์ ไม่ได้ไปฝากครรภ์นะคะ เพราะว่าสามีไปทำงานต่างจังหวัดเลยไม่ได้ไปอีกกะว่ารอเขากลับแล้วเราจะไปฝากครรภ์สัปดาห์หน้าด้วยกัน แต่ดันแท้งซะก่อน แบบนี้แพทย์จะให้ใบรับรองการแท้งลูกไหมคะ หรือมีเอกสารเกี่ยวกับการแท้งให้ไหมคะ เราอยากเก็บไว้แล้วทำใจซะพักถึงจะบอกกับสามีว่าแท้ง ทำใจไม่ได้ค่ะท้องแรกด้วย เราอยากมีลูกกันมาก หลังแท้งต้องดูแลตัวเองยังไงบ้างคะ คุณแม่ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ#ท้องแรกคะ

1 ตอบกลับ

VIP Member

ขอใบรับรองได้ค่ะ แต่ต้องได้รับการตรวจหรือรักษานะคะ

ขอบคุณนะคะแต่สามีหาผญ.คนใหม่รอเราไว้แล้ว🙏🏻❤️