40 ตอบกลับ

บ้านนี้ลูกคนแรกปวดตั้งแต่สี่ทุ่มแต่คลอดจริง3ทุ่มของอีกวันเลยค่ะ ทรมานมากจริงๆกว่าจะเปิดแต่ละเซนต์ คนทั่2ยังคิดอยุ่ว่าจะปวดนานแบยนี้มั๊ย ยังไงก็ยินดีด้วยนะคะ บ้านนี้23wก็อยากจะให้ถึงกำหนดคลอดเร็วๆเหมือนกัน😅

โอ้โฮ้ แม่ทนได้ไงเนี้ยยน

ถือว่าคลอดง่ายมากคะ ของเราท้องแรก ปวดท้องไป2-3วัน ปากมดลูกไม่ยอมเปิด ติดวันเสาร์อาทิตย์ ไม่มีหมอผ่าให้อีก

คงทรมานน่าดูเลยค่ะแม่

ยินดีด้วยนะจ้า น้องน่ารักมากเรย คุนแม่กะคลอดง่าน เจบท้องไม่นาน บ้านนี้เจบข้ามคืนเรยคะ

ยินด้วยค่ะแม่คลอดง่ายมากขอให้น้องแข็งแรงเลี้ยงง่ายนะคะ❤

ยินดีด้วยนะคะ ถือว่าคลอดง่ายนะคะ ไม่กี่ ชม. เอง

ยินดีด้วยนะคะคุณแม่ ขอให้น้องเลี้ยงง่ายๆคร่า

ยินดีด้วยนะคะขอให้น้องเลี้ยงง่ายๆนะคะ

ยินดีด้วยนะคะขอให้น้องเลี้ยงง่ายๆนะ

คลอดง่ายจัง​ ยินดีกับคุณเเม่ด้วยค่ะ

ยินดีด้วยค่ะแม่​ แม่เก่งมากๆเลย