14 ตอบกลับ

ขอบคุณทุกความรู้ค่ะ สบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะ เพราะคุณหมอเองก็ยังไม่ได้เเจ้งอะไรค่ะ คุณแม่มือใหม่ เลยกังวลๆค่ะ 😁😁

นับดิ้นตอน28สัปดาห์​หลังทานอาหาร​เช้า​ กลางวัน​ เย็น​ครั้งละ1ชมนับลูกดิ้นรวมกัน3เวลาเกิน10ครั้งถือว่าปกติคะ

ขอบคุณค่ะ บ้านนี้ท้อง 22W เลยไม่แน่ใจว่าเริ่มนับได้หรือยัง บางทีน้องหลับนานมาก แม่ใจคอไม่ค่อยดีค่ะ 😅😅

จ้าแม่😅

ลูดจะดิ้นสม่ำเสมอตอน 28 w ค่ะ นับหลังอาหาร เช้า กลางวัน เย็น ต้องไม่ต่ำกว่า 4 ครั้งค่ะ

บ้านนี้นับตอน32วีคค่ะนับหลังจากกินข้าวช้าวเที่ยงเย็น1ชั่วโมง

Super Mum

28w + ค่ะ นับวันละ 10 ครั้ง/วัน ช่วง 18-22w จะเป็นอาการตอดค่ะ ไม่ใช่ดิ้น

VIP Member

คุณหมอให้เริ่มตอน 28 วีค ไม่น้อยกว่า 10ครั้ง/10 ชั่วโมงค่ะ

เริ่ม28วีค นับ9โมงเช้าถึง3ทุ่มค่ะ 10-14ครั้งพอดี

บ้านนี้ในสมุดสีชมพูเริ่มนับ32wคะ

ส่วนใหญ่เริ่มนับตอน 28w ค่ะ