19 ตอบกลับ

ให้ทำใจไว้ครึ่งนะคะ9เกือบ10wอย่างน้อยต้องเจอถุงแล้วนะคะถึงน้องอาจจะเป็นเจ้าก้อนเล็กๆอยู่ เราเคยท้องลมซาวด์ไม่เจอตอน10w เจอแต่ถุงหมอก็บอกตามตรงค่ะให้ทำใจไว้อาจจะท้องลมหมอนัดอีกที15วันหลังจากนั้นแต่เราแท้งก่อน ยังไงก็อย่าคิดมากค่ะแม่ บางทีอาจแค่เจอช้าแต่ถ้าท้องลมก็เป็นเพราะตัวน้องเองหยุดเจริญเติบโตไปมีโอกาสเกิดได้กับทุกคนค่ะ

บ้านนี้ก็เคยกลัวค่ะคุณแม่ กลัวท้องลม แต่แม่บ้านนี้แพ้ท้องหนักค่ะแพ้เรื่อยๆจนจะเข้าเดือนที่ห้า พอซาวมาเจอน้องค่ะ คุณแม่อย่าพึ่งเครียดนะคะ สู้ๆค่ะ คิดในแง่ดีไว้ก่อนค่ะ

บำรุงไปก่อนค่ะแม่ ใจสู้ค่ะ รู้ว่ากังวล เราก็ผ่านมาแล้วค่ะแม่ เข้าใจเลยค่ะ ครั้งแรก เราท้องลม สู้จนถึง12 w มีเลือดออก พักอีก 6 เดือนรอน้องมาใหม่ เป็นกำลังใจให้นะคะ💕💕💕✌🏻✌🏻

แนะนำคุณแม่อย่าเครียดมากค่ะถ้าหมอยังไม่ยืนยันว่าท้องลมทานยาบำรุงเหมือนเดิมเลยค่ะ บ้านนี้เคยผ่านมาแล้วแต่ผลสุดท้ายก็คือท้องลมต้องยุติการตั้งครรภ์ตอน12wค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะซาวด์ครั้งแรก6สัปดาห์ก็ไม่เจอนัดซาวด์อีกที12สัปดาห์ก็ยังไม่เจอซาวด์ทางช่องคลอดก็ไม่เจอผ่านไป3วันมีเลือดออกน้องไม่อยู่แล้วค่ะ😥

บ้านนี้ตอน8wมีเลือดออกไปหาหมอซาวไม่เจอตัวน้องหมอบอกว่าถ้าไม่ท้องลมก็คือน้องหลุดไปแล้วเลยนัดซาวอีกที2อาทิตย์เจอน้องตอน10wตอนนี้ท้อง18wแล้วค่ะ

บ้านนี้เคยท้องลม1รอบค่ะซาวทั้ง3รอบไม่เจออะไรเลยค่ะรอบสามเจอแต่ถุงป่าวๆเลยได้เหน็บยายุติการตั้งครรภ์ตอน10วีคค่ะพอท้อง2เจอน้องตอน10วีคค่ะ

เจ็บค่ะปวดบิดเลยเจ็บกว่ารอบเดือนค่ะ

ไข่น่าจะตกช้าไหมคะ ครั่งแรกที่ไปฝากครรภ์ประมาณ8สัปดาห์แต่หมอซาวเจอน้องและเสียงหัวใจหมอบอกพึ่งได้6สัปดาห์

บ้านนี้ไปฝากครรภ์8สัปดาห์ไม่เจอมาเจอตอน12สัปดาห์แล้วค่ะตอนนี้น้องได้15สัปดาห์แล้วค่ะรอก่อนนะค่ะสู้ๆค่ะ

เราไปฝากครรภ์ครั้งแรกหมอบอกคลำไม่เห็นเด็กสงสัยจะตัวเล็กมาก พอหมอนัดไปซาวด์ อายุครรภ์11วีคแล้วตัวโตมาก

สู้ๆคะแม่ใจเย็นคะช่วงนี้กินอะไรได้ที่เกี่ยวกับการบำรุงน้องหาทานเลยคะ ให้ลงน้องเยอะๆคะ