แม่ ๆ คนไหนตรวจมะเร็งปากมดลูก แล้วเลือดออกบ้างคะ

สวัสดีค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ เราเข้าไปพบหมอตอน 5wk+1 คุณหมอให้ตรวจมะเร็งปากมดลูกเมื่อวันจันทร์ที่ 13 ตอนตรวจรู้สึกเจ็บเลยค่ะ ตอนแรกมีเลือดออกสีน้ำตาลไม่มากค่ะ แต่มันค่อย ๆ มากขึ้นเรื่อย ๆ จนวันนี้ วันพฤหัสที่ 16 เลือดออกมาคล้ายเมนวันแรก ๆ สีน้ำตาล ไม่มีเศษเนื้อ ไม่มีปวดท้อง ยังมีอาการเวียนหัวตามปกติค่ะ (ไม่แพ้ท้องหนักไม่อ้วก) แม่ ๆ คนไหนมีเลือดออกบ้างไหมคะ แล้วออกนานกี่วันถึงจะหาย แบบนี้จะแท้งไหมคะ หาอ่านบทความส่วนใหญ่บอกตรวจปากมดลูกปลอดภัย 100% ค่ะ #ท้องแรกคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

2 ตอบกลับ

อัพเดทนะคะ เหมือนหมอส่องดูว่าเลือดออกน้อยลงแล้ว และใช้อะไรป้ายๆเช็ดๆให้ค่ะ ตรวจซาวน์แล้วน้องปกติดีค่ะ ให้ยากันแท้งชนิดทานมาด้วย

เราตรวจตอนหลังคลอดค่ะ เลือดออกเหมือนกัน 2 วันก็แห้งค่ะ