ซาวน์ไม่เจอตัวเด็ก

สวัสดีค่ะ ขอความคิดเห็นแม่ๆหน่อยค่ะ พอดีช่วง6w ไปฝากครรภ์ครั้งแรก ช่วง8wไปฝากครั้งที่2 หมอบอกว่าทำไมถุงน้ำไม่โตขึ้นเลย ไม่เจอตัวเด้กด้วย สงสัยยังเล้กไป. ครั้งล่าสุดไปมาวันนี้ครบ10วีค แต่พอหมอซาวน์หน้าท้องปกติ ถุงครรภ์ไม่โต ไม่เจอตัวเด็ก ถุงครรภ์เท่ากับตอนไปฝากตอน6วีค เพราะในจอมันขึ้น6วีคค่ะ หมอจึงซาวด์ทางช่องคลอด แต่ก็ไม่เจอตัวเด็ก หมอบอกว่าดูดออกไหม เราก็เลยบอกว่าหมออ้ะ. หมอเลยบอกว่างั้นรออีก2อาทิตย์มาซาวน์ใหม่ ให้ยาบำรุงมาเหมือนเดิม เสี่ยงที่จะท้องลมไหมคะ อยากมีลุกมากท้องแรกค่ะ คุมกำเนิดมา5ปีค่ะ ปล่อยมาเกือบ3ปี พึ่งติดค่ะ แต่ก็จะไม่รุ้ยังไงตอนนี้กังวลมากค่ะ เครียดมากเลย#ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

1 ตอบกลับ

ทำใจสบายๆนะคะ

กลัวมากเลยค่ะ กลัวจะท้องลมจริงๆ