17 ตอบกลับ

เจอค่ะ ปวดท้องเมนมาก แฟนไปซื้อมาให้ตรวจขึ้นจางๆ เลยไปหาหมอ ตรวจปัสวะท้อง 99% แต่ยังไม่พบถุงตั้งครรภ์ ตอนนี้รอไปตรวจอีกรอบค่ะ ว่าจะเป็นยังไง ต้องรออีก2อาทิตย์ค่ะเพราะตอนตรวจประจำเดือนยังไม่ชนเดือน

มีอาการปวดท้องด้วยหรอคะ

เราเองค่ะ ตรวจก่อนปจด.จะมา4วันขึ้น2ขีดเข้มมาก ยังไม่แน่ใจ ตรวจอีกวันต่อมาขึ้น2ขีดเหมือนเดิม สรุปท้องจริงค่ะตอนนี้6เดือนแล้ว

ยินดีด้วยนะคะ

บ้านนี้ก่อน4วันค่ะ เพราะต้องพบแพทย์เลยลองตรวจเล่นๆดู ตอนนี้31วีค+แล้วค่ะ😁

เหมือนกันเลยค่ะตรวจก่อน ปจดจะมา3วัน. แต่ของเราจางกว่านี้ ตอนนี้5 เดือนและ😄

เคยตรวจเจอก่อนประจำเดือนมา7วันค่ะ ตอนนี้ตอนได้23วีคแล้วค่ะ

ต้องรอให้ครบกำหนดประจำเดือนก่อนไหมคะ

ท้องคะ เคยตรวจก่อน ปจด.มา4วัน รอ ปจด.ขาด ขีดจะเข้มขึ้น

เจอเหมือนกันค่ะตอนนี้คลอดได้2เดือนกว่าแล้วค่ะ

ก่อน ปจด มา 3 วันค่ะ ชัดมากกกกก ตอนนี้ 10week ค่ะ

ก่อนประจำเดือนมาอาทิตย์นึงค่ะ ชัดแจ๋ว : )

เหมือนกันค่ะตอนนี้ก็ยังหน่วงๆท้องอยู่

เจ็บค่ะ