มีเพศสัมพันธ์ตลอดการตั้งครรภ์

สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นคุณแม่ท้องแรก อายุครรภ์ได้ 3 เดือน โดยปกติแล้วก่อนตั้งครรภ์ดิฉันมีเพศสัมพันธ์กับแฟนทุกวัน ทุกคืน บางวันหลายรอบ (คือเราทั้งสองชอบอยู่แล้วค่ะ) จนกระทั่งพบว่าตัวเองตั้งครรภ์ ดิฉันเลยหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต บอกว่ามีเพศสัมพันธ์ได้ตั้งแต่เดือนแรกจนเดือนที่จะคลอด แต่ตอนนี้มีความรู้สึกกังวลค่ะ เพราะมีทุกวันทุกคืน รถน้ำต้นไม้ในสวน ทำกับข้าวในครัว ยังชวนกันขึ้นเตียงเลยค่ะ แต่ไม่ได้มีแบบรุนแรงเหมือนแต่ก่อน ค่อนข้างจะระวังและถนุถนอม ไม่ทราบว่าคุณแม่ท่านไหนเป็นแบบดิฉันบ้างค่ะ และดิฉันหวังอย่างมากว่าจะไม่มีอะไรกระทบกระเทือน

238 ตอบกลับ

เคยมีเหมือนกันค่ะตอนได้ประมาณ3เดือนตอนนั้นเรามีอารมณ์ด้วยเลยหลงขึ้นเองจนเกือบหลุดดีที่ยังไปหาหมอทันไม่งั้นคงเสียใจตั้งแต่นั้นมาเลยค่ะตอนนี้ก็ได้36 w5แล้วหลังจากวันนั้นก็ไม่เคยมีไรกันอีกเลยค่ะกลัว555

เราท้องประมาน2 เดือนตั้งแต่ท้องไม่มีอารมณ์ทางเพศเลยแม้แต่น้อยค่ะ เวลามีอะไรกับแฟนก็ไม่รู้สึกอะไรเลยรู้สึกแต่รำคานแต่ก็สงสารแฟนมากกลัวเขาไปทำกับคนอื่นด้วยเพราะเราบกพร่องเรื่องนี้

มีจนถึงอาทิตย์นึงก่อนคลอดเลยค่ะ แต่ถ้ามีอะไรกัน 3 เดือนหลังต้องระวังเพราะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดได้ค่ะ 3 เดือนหลังก็ระวังอย่าให้แฟนหลั่งในนะคะจะทำให้ท้องแข็งแล้วก็ปวดท้องค่ะ ทรมารมากกก

บ้านนี้เดือนแรกเกือบ2เดือนไม่เตะเลยจ้า แฟนเราบอกว่าไม่กล้ากลัวลูกอันตราย พอเข้าเดือนที่3ยันตอนนี้ 6เดือนมีมาตลอดแต่ไม่บ่อยค่ะ ทำได้แต่ระมัดระวังนะค่ะแม่อย่าทำท่าที่พาดโผนอย่ากดทับท้องค่ะ

โอเคค่ะ ขอบคุณมากจะระมัดระวังค่ะ

มีได้ค่ะ บ้านนี้ก็มีตลอดตั้งแต่ไตรมาสแรก แต่เริ่มเข้าไตรมาสสุดท้ายแล้วเลยงดและน้อยลงเพราะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด แต่เหตุผลส่วนตัวคือหลังจากมีอะไรกันแล้วมดลูกบีบตัวท้องปั้นแข็งปวดหน่วง

ถ้ามีอาการแบบนั้นก็ควรงดค่ะ อาจคลอดก่อนกำหนดได้เพราะมดลูกมีการบีบตัว

บ้านนี้มีเพศสัมพันธ์ตลอดนะคะ ท้องแรกก็มีอะไรกันจนเกือบวันคลอด น้องก็ปรกติดี ตอนนี้ท้องสองแล้วค่ะ ก็มีอะไรกันตามปรกติ แค่ไม่รุนแรงและไม่มีภาวะแท้งคุกคามก็น่าจะมีอะไรกันได้ปรกตินะคะ

เคยอ่านเจอมานะค่ะ ว่าถุงน้ำคร่ำหนา คุมลูกอยู่ในได้ แต่ยังงัยก็ทำในท่าที่เหมาะกับคนท้อง และอย่าแรงเกินนะค่ะ 2-3วันครั้งก็ได้นะค่ะ อย่าลืมต้องให้ผู้ชายทำใจช่วงหลังคลอดด้วยงด 45 วัน

ก่อนท้องบ้านนี้ก็มีทุกวันค่ะ​จนท้องได้ 7เดือนสามีก็จะเริ่มห่วงลูกไม่กล้ามีบ่อย​แต่ก็มีบ้างเรื่อยๆ555​ ตอนนี้8เดือน​กะว่าจะไม่มี​จนคลอดเลยค่ะ​ น้ำอสุจิ​ทำให้คลอดก่อนกำหนดได้ค่ะ😁

อสุจิมีผลค่ะ​ ปรึกษาหมอมาแล้ว​ หาดูในเนตก็ได้ค่ะ​ มีได้ยันคลอดค่ะแต่ต้องใส่ถุง​กันไว้ดีกว่าแก้​ เพราะถ้าหลั่งในตอนท้องแก่ ก็มีโอกาสกระตุ้นให้เจ็บครรภ์คลอดได้ เนื่องจากการที่อวัยวะเพศชายไปกระแทกกับปากมดลูกและน้ำอสุจิ สามารถกระตุ้นให้ปากมดลูกสร้างสารเคมีตัวหนึ่งที่ชื่อว่า พรอสตราแกลนดิน (Prostaglandins) ทำให้ปากมดลูกนุ่มขึ้นและกระตุ้นให้มดลูกหดรัดตัวได้

เราก้อมีนะจน5เดือนแต่ไม่ได้บ่อย1-3เดือนก็มีบ้างพอท้องเริ่มโตก้อไม่ค่อยมีอะไรเดือนละ1พอกลัวกระทบลูกเหมือนกันคะ ตั้งแต่รุ้ว่าท้องก็ไม่มีอารมนั้นเลย แต่แฟนอยากมีก็ต้อง..,ทำบ้างแบบเบาๆ

บ้านนี้มีอารมร่วมทั้งคู่ กังวลก็กังวลอยากก็อยาก 😌

เหมือนกันเลยค่ะ นี่ก็แอบกลุ้มใจมากๆ ไม่รู้จะบอกแฟนยังงัย บอกไปก็เหมือนจะดี ดึกๆก็ลุกมาทำจนได้ บางวัน3-4ครั้ง สงสารตัวเองค่ะ ตอนนี้ท้อง4เดือนกว่าแล้ว กลัวจะมีปัญหากับลูกจังเลยค่ะ