2 ตอบกลับ

ช่วงไตรมาสแรกสิวขึ้นเยอะเหมือนกันค่ะทั้งคันทั้งเจ็บ แต่อย่าไปใช้ครีมรักษาสิวนะคะ อันตรายมากๆบางตัวทำให้เด็กพิการได้เลย แนะนำให้ปล่อยไปเลยค่ะตามฮอร์โมน ของเราพอเข้าเดือนที่5ก็หายเกลี้ยง หน้าเนียนขึ้นกว่าเดิมมากๆ

ตอนนี้ใช้โฟมล้างหน้า เคลีย อยู่คะ ครีมไม่ค่อยได้ทาเลยคะ

คนท้องไม่ควรใช้ผลิตภัณฑ์รักษาสิวใดๆค่ะ เพราะมีวิตเอผสมอยู่ในปริมาณที่สูงมาก อันตรายและเสี่ยงต่อลูกในท้องค่ะ มันมากับฮอร์โมนค่ะ หลังคลอดจะค่อยๆหายเอง

ขอบคุณค่า