ฉันเคยทำผิด

สวัสดีคะ พอดีมีเรื่องอยากปรึกษาคะ ตอนตั้งท้องไม่รู้เลยว่าตัวเองท้อง เลย ดื่มเหล้าสูบบุหรี่จัดมาก ๆ พอรู้ตัวอีกทีก็หยุดนะคะ อายุยังน้อย ไม่รู้เลยว่าตัวเองตั้งครรภ์ ด้วยที่คิดสั้นๆอยากตัด ปัญหา เพราะกลัวต่างๆ กลัวพ่อเเม่เสียใจ ครอบครัวเเตกเเยก เลย สั่งยาทำเเท้งมาทำคะ ปรากฏว่า เด็กไม่ออก มีเเต่เลือดสีสดๆ ไหลตามออกมา เป็นอยู่สักพัก ไปหาหมอคะ ตกใจมาก ตัวเองท้องได้27วีค เเล้ว ลูกสมบูรณ์ดี ตอนนี้เลยเป็นกังวลคะ ที่ผ่านมาไม่เคยได้บำรุงเลย เเถมทำไม่ดี อีก อยากรู้ ถ้าลูกออกมา เสี่ยงอันตรายไหมคะ ลูกจะสมบูรณ์เเบบที่หมอพูด หรือป่าว ( ที่ไม่รู้ตัวเพราะเป็นคนประจำเดือนมาไม่ปกติอยู่เเล้ว ) ??

24 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บำรุงเยอะๆค่ะแม่

บำรุงเยอะๆค่ะ

บำรุงเยอะๆ

สู้ๆนะคะ