เด็กอ้วน แม่จะอุ้มไม่ไหวแล้ว

สวัสดีครับนะนาย 2 เดือน 11 วันแล้วครับ คลอด 11 มีนา นน.แรกคลอด 4045 กรัม น้องนอนรพ. 1 อาทิตย์ เนื่องจากติดเชื้อ กระเพาะอาหารมีแก๊สเยอะ ทำให้ท้องอืด ย่อยยาก ทำให้รพ.ต้องเปลี่ยนนมเป็นสูตรHA และต้องจำกัดการกินนมของน้อง ร้องได้กินครั้งละ 15 cc เองค่ะ สงสารลูกมาก เพราะเค้านน.เยอะจริงๆต้องได้กินมากกว่านี้ และนมแม่ก้อยังไม่มา กว่าจะได้กินตามนน.ก้อวันที่6 ก่อนออกรพ. ช่วงที่แม่ออกรพ.ก่อนน้องคือทรมานมาก คิดถึงลูกสุดๆ วันนี้ผมหนัก 7.4 กก. แล้ว แม่คืออุ้มไม่ไหว นึกไม่ออกเลยต่อไปจะหนักขนาดไหน น้องกินเก่งมากกกกกกก #เด็กมีนาไปถึงไหนกันแล้วคะ #เอ็นดูน้องหน่อยนะครับ

1 ตอบกลับ

Super Mum

น่ารัก จ้ำม้ำ❤️

ขอบคุณครับ แม่ๆอุ้มไม่ไหวแล้วครับ 🐷