2 ตอบกลับ

การใส่ซองเป็นสินน้ำใจค่ะ แต่ไม่ได้บังคับว่าต้องใส่ จะใส่หรือไม่ คือสิทธิของคนไข้ ถ้าจะใส่  ใส่เท่าไร  ก็ตามความเหมาะสม ดูฐานะ  การใช้จ่ายของเรา เป็นหลัก ว่าใส่ไปเราไม่เดือดร้อน ทั้งนี้จะใส่หรือไม่  หรือใส่น้อย ไม่ได้เกี่ยวกับการที่หมอจะเอาใจใส่น้อยลงหรอกค่ะ

ขอบคุณค่ะ...

ถ้าไม่ได้ฝากพิเศษก็ไม่ต้องใส่ค่ะ นอกจากว่าหมอดูแลเราดีมาก จะใส่เป็นสินน้ำใจเล็กๆน้อยๆก็ได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ..พอดีได้ยินมาว่าต้องใส่ เท่านั้นเท่านี้เลยสงสัยว่า หมอไม่ได้ทำคลอดให้ต้องใส่ไหม...เพราะแค่ค่าฝากแต่ละครั้งก็พอตัวอยู่..เราก็ไม่มีรายได้นอกจากสามี..เลยกังวนค่ะ..