33 ตอบกลับ

พึ่งไปตรวจตามนัด​ มาเมื่อ​ วันอังคาร​ที่​ 17/3/63 คุณ​หมอ​ บอกว่า​ ถ้า​ ลูก​ดิ่น​ ปกติ​ และ​ ยาบำรุง​ เหลือ​ ก็​ ยังไม่ต้องมา​ ก็​ได้​(ช่วงนี้​ โรคระบาดอยู่)​ แต่​ถ้า​ มีอาการ​ และ​ ยาหมด​ ต้องมา​ ตรงตามนัด​

ต้องไปตามนัดทุกครั้งนะคะ แต่ก็ต้องหาวิธีป้องกันด้วยค่ะ เราใส่หน้ากากอนามัย ขยันล้างมือบ่อยๆ อยู่ในที่โล่งแจ้งด้วยค่ะ

VIP Member

ต้องไปตามนัดค่ะ บ้านนี้หมอนัดทุกอาทิตย์อยู่ไกลจากบ้านตั้งหลายกิโลแถมอยู่ใกล้ระแวกผู้ติดเชื้ออีกก็ต้องไปเพื่อลูก

ไปค่ะ ป้องกันตัวเองด้วย คนตื่นตัวกันเยอะ ต่างคนต่างป้องกัน ลดความเสี่ยงลงได้บ้าง

VIP Member

ยังไงก้ต้องไปตามนัดค่ะใส่หน้ากากอนามัยไปด้วยพกแอลกอฮอล์ล้างมือไปด้วยยิ่งดีค่ะ

เวลากดลิฟให้ข้อศอกกดนะคะ​ หลีกเลี่ยงจับพวกราวบันได​ ถ้าไปกะสามีก็เกาะสามีแทน

VIP Member

เราก็ไปนะคะ ใส่หน้ากาก ไปถึงรพ.ก็กดเจลล้างมือบ่อยๆ ถ้าไม่ไปอาจจะน่ากลัวกว่านะคะ

ไปมาแล้วค่ะ ใส่แมส ไปนะคะ พบแพทย์เฉยๆ ตรวจเช็คสุขภาพทั้งแม่และเด็ก สำคัญมากค่ะ

ไปเถอะค่ะ ใส่แมสพกเจล ถ้าเป็นรพ คนอาจจะเยอะแน่นอน บ้านนี้ฝากคลีนิคค่ะ

VIP Member

ควรไปนะคะ ป้องกันตัวเองใส่หน้ากาก ล้างทือด้วยแอลกอฮอล์บ่อยๆค่ะ