2 ตอบกลับ

เรา​ 36w​ 1​ d​ ก็ยังไม่กลับหัว​เหมือน​กันค่ะ​ หมอบอกว่าคงยากแล้ว​ ท้องแรกควรกลับตั้งแต่ไม่เกิน​ 32w ก็ได้แต่ภาวนา​รอปาฏิหาริย์​ แล้วก็ประคองไม่ให้คลอดก่อนกำหนดค่ะ​ (ให้กำลังใจ​ตัวเองว่าอย่างน้อยผ่าคลอดก็ไม่แย่เท่าคลอดก่อนกำหนด)​

กลัวแบบนี้นี่แหละค่ะ​ ตอนนี้​พยายาม​ไม่ทำอะไรเลย​ ประคองให้นานที่สุดค่ะ​ 😓

35วีคแล้วคงยากค่ะตัวน้องใหญ่ ลุ้นๆนะคะ20%เผื่อน้องสามารถกลับหัวได้ ผ่าคลอดก็ไม่ได้เลวร้ายนะคะ แม่บ้านนี้ก็ไปรอคลอดเองเพราะน้ำคร่ำแตกให้ยาเร่งแล้วแต่ได้ผ่าเพราะปากมดลูกไม่เปิดค่ะเจ็บ2ต่อรู้งี้ผ่าตั้งนานแล้ว😅

ใช่ค่ะรอบหน้าซาวน์อีกที ไม่กลับนัดผ่า🥲