12 ตอบกลับ

ส่วนใหญ่ประมาณ7-8สัปดาห์ถึงจะเห็นตัวน้องค้า ทางนี้ก็กังวัลเหมือนกันว่าจะท้องลม ยังไม่ได้ซาวเลย เป็นกำลังใจให้น่า อดใจรออีกนิดเดียวน้องก็มาให้เห็นเองค้า น้องอาจจะแอบคุณแม่อยู่ เป็นกำลังใจและสู้ไปด้วยกันนะคะ

ของเราหมอลองนับดูได้ 6w เจอแค่ถุงตั้งครรภ์ค่ะ หมอนัดไปซาวอีกตอน 8w ตอนนี้เจอละค่ะพร้อมได้ฟังเสียงหัวใจ​เลย แต่อายุน้องจากที่หมอซาวเจอ 6w5d เองค่ะ อาจจะไข่ตกช้าก้อเปนได้ค่ะ

รอหมอซาวอีกนะคะ ขอให้ได้เหนตัวเล็กนะคะแม่

ซาวทางช่องคลอดไม๊คะ ทางนี้ไปฝากตอน6w คุณหมอซาวด์ให้ทางช่องคลอดเจอน้องแล้วนะคะ แต่ถ้าดูผ่านหน้าท้องยังไม่เห็นเพราะน้องยังเล็กมากๆ รอไปตรวจซ้ำอีกทีนะคะ สู้ๆค่ะ

ของเรา6wไม่เจอเหมือนกันค่ะ แต่หมอก็บอกว่าอายุครรภ์ยังน้อยอยู่ ไม่ต้องคิดมาก รอต่อไปก่อนนะคะคุณแม่ นี่ก็รออยู่เหมือนกัน😅

คะแม่❤️

6w6dไปพบหมอมาวันนี้ ก็ยังเห็นไม่ชัดค่ะ แต่โล่งที่คุณหมอบอกว่าน้องมีหัวใจแล้ว นัดตรวจอีกทีตอน10w

หมอไม่ให้ฟังเสียงหัวใจเลยคะ

บ้านนี้หมอนัดวันที่2ค่ะซาวเจอแต่ถุงเหมือนกัน วันที่2น่าจะ7สัปดาห์5วันน่าจะเห็นน้องแล้ว

คุณแม่ได้ตรวจค่าเลือดเพิ่มด้วยไหมคะ สูงขึ้น หรือคงที่คะ

ค่าเลือดที่ดีถ้าสูงขึ้นต่อเนื่องคุณแม่ยังไม่ต้องกังวลไปนะคะ น้องอาจจะจิ๋วอยู่มากๆค่ะ 😍

ของเรามองไม่เห็นเลย หมอไม่บอกอะไรเลยด้วย🥹

น้องยังเล็กอยู่ไหมคะแม่เลยยังมองไม่เหน

เหมือนกันเลยค่ะ ทำให้แอบกังวล

บ้านนี้รอ8วีคถึงเจอค่ะ

อยากเจอมากๆคะแม่