8 ตอบกลับ

ไม่จำเป็นต้องเพิ่มน้ำหนักแม่ค่ะ ดูแค่น้ำหนักลูกเป็นหลัก ถ้าตามเกรณ์ก็ปกติดีแล้วค่ะ เราก็ 30วีค นน.เราขึ้นแค่ 4โล ก่อนท้อง 51 ตอนนี้ 55 แต่นน.ลูกตามเกรณ์ หมอก็บอกว่าดีมากๆเลย ไม่เห็นบอกให้แม่เพิ่มน้ำหนักนะคะ

เราไม่สามารถแนะนำเรื่องเพิ่มน้ำหนักได้เลย เรา 30 วีค 2 วัน นนขึ้น 3.5 กิโล แต่ขอสอบถามเป็นข้อมูล นน น้องตามเกณฑ์ปกติ นน.คุณแม่ก็เพิ่มตั้ง 11 กิโลแล้ว คุณหมอให้เพิ่ม นนคุณแม่ทำไมหรอคะ

ใช่ค่ะ เราก็30วีค นน.ขึ้นแค่4โล แต่นน.ลูกตามเกรณ์ หมอยังชมว่าดีมากๆเลย

VIP Member

บ้านนี้ก่อนท้อง40หลังท้อง66แล้วค่ะ 26โลมาใด้ไง..งง.เลย..แฟนเรียกอิอ้วนทุกวันเลย😅😅ตอนนี้33+6แล้วค่ะ.หมอบอกให้ลด..แต่ยิ่งลดไมมันยิ่งเพิ่มอะ..งงใจ..

ไม่ต้องเครียดหรอกค่ะ ตอนนี้เราก้อ 32 w น้ำหนักขึ้นมา 11 เหมือนกัน อย่าไปคิดมากค่ะ น้องในท้องแข็งแรงสมบูรณ์ก็พอแล้วค่ะแม่

เหมือนกันเลยค่ะ ก่อนท้องน้ำหนัก46 ตอนนี้57 หมอบอกให้เพิ่มกินเท่าไหร่น้ำหนักก่ไม่เพิ่มค่ะ39+2

ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็ไม่น่าจะเพิ่มแล้วค่ะ 8เดือนขึ้น11โลถือว่าเยอะแล้วนะสำหรับเรา

เหมือนกันคะ หมอนัดเดือนที่แล้วแทนที่นน.จะขึ้น ดัน นน.ลงโลนึง เรานี่..อะไรว่ะ😂😂

VIP Member

กินของหวานๆคะ