9 ตอบกลับ

กระเจี๊ยบเขียวค่ะ..กินแบบสดหรือต้มก็ได้ค่ะถ้าทานได้แนะนำให้ทานเพราะดีจริงๆมีประโยนหลายอย่างด้วยไม่ใช่แค่ลดน้ำตาลอย่างเดียวลองหาดูในยูทูปก็ได้ค่ะทานกับน้ำพริกอร่อยค่ะรับลองไปหาหมออาทิตหน้าน้ำตาลลดแน่ๆ ปล.ถ้าทานแบบต้มอย่าต้มนานไม่งั้นเหมือกมันจะออกเยอะทานลำบาก..ต้มน้ำให้เดือดใส่กระเจี๊ยบแปบเดียวแล้วเอาขึ้นเลยจร้าา

ทานข้าวไม่ขัดสี ไข่ต้ม น้ำใบเตยต้มไม่ใส่น้ำตาล ทานผลไม้ที่ไม่หวานจัด ๆ ทานพวก แก้วมังกร ฝรั่ง นมอัลมอน น้ำนมข้าวกล้องไม่หวาน น้ำเต้าหู้หวานน้อย งดของหวาน น้ำหวาน น้ำมะพร้าว นมรสหวาน งดผักที่มีแป้งเยอะ เช่น ฟักทอง ลองดูนะคะ ยังมีอีกหลายอย่างลองหาดูมน google อีกทีค่ะ

กินน้ำต้มใบมะยมกับใบเตยนะคะใบมะยม1กำกับใบเตย3ใบต้มจากน้ำ3แก้วให้เหลือ1แก้วลองดูไปตรวจเดือนเมษาน้ำตาล124ตรวจเดือนพ.ค.น้ำตาล93ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อคะมีคนแนะนำมาเหมือนกันคะ

VIP Member

คุมอาหาร ดื่มน้ำเปล่าเยอะค่ะ ของเราขึ้นมา183 แต่พอไปเจาะจริง ไม่เป็นค่ะ หน้าร้อนแม่กินแต่น้ำหวานของหวาน น้ำหนักพุ่ง

บ้านนี้เป็นเบาหวานตอนตั้งครรภ์ค่ะ หมอนัดเจาะเลือดพุ่งนี้ ไม่รุ้ว่าน้ำตาลจะลดลงบ้างมั้ย เลิกกินหวานมานานแล้วค่ะ

แค่ไม่ทาน แป้ง(ขนมปัง) น้ำหวาน ขนมหวาน ผลไม้ที่มีรสหวานจัด แค่นี้ก็ช่วยได้ค่ะ ปล.บ้านนี้ก็คุมอาหารยุ่ค่ะ

กินน้ำต้มใบมะยมกับใบเตยช่วยลดน้ำตาลได้นะคะท้องเหมือนกันตอนนี้28จะ29 อาทิตย์แล้วคะ

คุมอาหารค่ะ ลดแป้ง งดหวาน บ้านนี้ต้มน้ำใบเตยดื่มแทนน้ำเปล่าค่ะ ตอนนี้น้ำตาลกลับมาเป็นปกติแล้วค่ะ

รอบแรกกลืนน้ำตาล 50 g ค่าน้ำตาล 164 ค่ะ รอบที่2 กลืนน้ำตาล100g ก่อนกลืน 88 หลังกลืน1ชม. 195 หลังกลืน2ชม. 190 หลังกลืน 3 ชม. 145 ค่ะแม่

น้ำต้มใบเตยล้างน้ำตาลในเลือดได้ค่ะ

งดของหวานไปก่อนนะค่ะช่วงนี้

ลดลงอยุ่นะค่ะ แต่ไม่รู้จะลงมากน้อยเท่าไหร่นะ เพราะ 156 ถือว่าเกินและเสี่ยงเบาหวานแล้ว ต้องระวังนะค่ะ