3 ตอบกลับ

เคยเป็นมาแล้วค่ะ ตอน6วีคได้ยินเสียงหัวใจ ไปตรวจครั้งแรก ตอนนั้นดีใจมาก แต่มาหยุดตอนได้11วีคค่ะ แต่แม่มีความหวังเสมอๆ เปลี่ยนหมอ เปลี่ยนจังหวัดเลยทีเดียว เพราะเราไม่เคยปวดท้อง ไมีเคยมีเลือดออก สุดท้าย12วีค หลุดออกมาจริงๆค่ะ ร้องไห้หนักมากทั้งพ่อและแม่ค่ะ แต่ผ่านไปหกเดือนลองปล่อยใหม่ ก็ได้เจ้าตัวแสบมาเชยชม วันนี้ครบ1ขวบพอดีค่ะ ก็คิดว่าตอนนั้นเค้าคงไม่พร้อมจริงๆ แต่ไม่ได้เล่าให้ท้อนะคะ คือถ้ายังพอมีหวังก็ดูแลตัวเองต่อไปนะคะอย่าเพิ่งเลิกหวัง คุณอาจจะโชคดีกว่าเราค่ะ ที่สำคัญอย่าเครียดนะคะ

เอาใจช่วยค่ะ ขอให้น้องและคุณแม่แข็งแรง ขอให้สมหวังนะคะ💚

ไม่อยากให้เครียดเลยค่ะแม่ รู้ว่ายาก แต่ความเครียดอันตรายต่อลูกนะคะ พยายามทำใจให้สบายนะคะ บำรุงตัวเองดีๆ ทานโฟลิคทุกวัน พักผ่อนให้เพียงพอ อาจจะไข่ตกช้ากว่ากำหนด อายุครรภ์เลยคลาดเคลื่อน ทำให้ตัวอ่อนยังเล็กมากๆอยู่ ครั้งหน้าไปซาวด์อาจจะได้เจอกันนะคะแม่

ขอบคุณนะคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะแม่