อยากขอกำลังใจจากแม่ๆ ค่ะ

วันนี้ได้ไปฝากครรมาค่ะ เพิ่งไปฝาก อายุครรภ์ ประมาน 16+4 ถ้านับจากประจำเดือนที่ขาด แต่ตอนคุณหมอซาว คุณหมอบอกว่า เด็กโตกว่าประจำเดือน (ถ้าฟังไม่ผิด นะคะ) ก็อยู่ที่ครรภ์ 17 สัปดาห์ ตรวจมาก็เสี่ยงเป็นความดันโลหิตสูง เสี่ยงภาวะครรภ์เป็นพิษ ก็แอบตกใจนะคะ แต่ก็จะพยายาม ลด หวาน มัน เค็ม ตามที่คุณหมอบอก เรากับแฟน ไม่ได้อยู่ด้วยกันค่ะ แฟนก็ไม่ค่อยสนใจ เราคิดว่าเขาจะดีใจที่ได้เห็น วิดีโอตอนซาว ที่เราส่งให้ดู แต่ดูเหมือนว่า เขาไม่ได้ตื่นเต้นหรือดีใจเลย ผิดกับคู่อื่น ที่เขาสนใจ ดูแลกันดี หาอะไรบำรุงให้ลูกให้เมียทาน แต่แฟนเราป่าวเลย เราควรทำไงดีคะ แค่แชร์ประสบการ และอยากได้กำลังใจ (งดดราม่านะคะ) #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ