จากที่มีมูกเลือดออกเมื่อวาน

วันนี้แตกแล้วจร้า เกิดวันที่10 ก.ค63 กำหนดคลอด12ก.ค ค่ะ หนูชื่อน้องเจด้า เพศหญิง น้ำหนัก 3025 กรัม #ขอเล่าประการณ์หน่อยนะค่ะ ปวดท้องตั้งแต่เย็นวันที่9 หลังจากมีมูกเลือดออกนิดหน่อย มาถึงรพ.ตอน5ทุ่มกว่าๆปากมดลูกเปิดแค่2ซน.นอนรอจนถึงเช้าปากมดลูกเปิด3ซน. จนปวดท้องโวยวาย ได้คลอดตอนบ่าย2กว่าๆ เข้าห้องคลอดบ่ายโมงครึ่ง เบ่งเท่าไรก็ไม่ออก แม่หมดแรงเพราะไม่ได้กินอะไร เพลียมาก เข้าห้องคลอดเกือบ2ชม. เป็นอะไรที่นานมากๆ น้องโดนดูดออกค่ะ เพราะแม่ไม่มีแรงเลย ปล.อยากบอกแม่ๆคนไหนจะคลอดทานข้าวให้ได้นะค่ะ จะได้มีแรงเบ่งค่ะ แต่น้องออกมาแข็งแรงดีคะ

31 ตอบกลับ

บ้านนี้หมอแนะนำให้ผ่าค่ะไม่อยากให้เสี่ยงคลอดเองเพราะกลัวแรงเบ่งไม่พอเหมือนกันค่ะเม็ดเลือดแดงต่ำหมอกลัวตกเลือด😔😔

ผ่าดีกว่าแม่ บ้านนี้เข็ดมากจริงๆ😆

กำหนดคลอด 12 ก.ค. แต่ยังไม่มีอาการอะไรเลยค่ะอยู่นานมาก มีแต่เมือกสีขาวข้นเหนียว

อีกนิดเดียวแม่ สู้ๆค่ะ

ยินดีด้วยนะค่ะ บ้านนี้กำหนด7ก.ค ตอนนี้40+4ยังไม่คลอดเลยค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ 😍

ยินดีด้วยค่ะ บ้านนี้ก็อยากแตกมาก ได้แต่รอๆๆ 😊

อีกนิดเดียวค่ะแม่

น่ารักมากค่ะ เลี้ยงง่ายๆ สุขภาพแข็งแรงนะคะ

VIP Member

ยินดีด้วยค่ะ แข็งแรงทั้งแม่และน้องนะค่ะ

ปวดท้องคลอด​ อาการปวดเป็นแบบไหนค่ะ

VIP Member

ทำไมหมอนัดเราแล้วให้งดข้าวงดน้ำคะ

คลอดเองหรือผ่าค่ะ คลอดเองเขาให้ทานข้าวได้

Super Mum

น่ารักน่าชังค่ะ♥️

น่าเกลียดน่าชัง