7 ตอบกลับ

ขอบคุณแม่ๆทุกคนมากค่ะ ตอนนี้น้องยังดิ้นดีอยู่ค่ะบางทีแรง บางทีเคลื่อนไหวเบาๆยังเกิน10ครั้งอยู่ค่ะ แต่เมื่อก่อนน้องดิ้นแรงเวลาเดิมทุกวันจนแม่ตื่นเวลานี้เปนนิสัย พอลูกไม่ดิ้นเหมือนทุกวันแม่ก็ชอบปลุกน้องเอาค่ะ น้องก้ยังดิ้นมาเป็นชุดอยู่ค่ะ แต่แม่จะสบายใจถ้าน้องดิ้นเก่งเหมือนเดิมแบบแม่ไม่ต้องปลุก😂😂

เป็นเหมือนกันคะเเม่ช่วง28W น้องไม่ดิ้นอยู่1-2วันเลยตัดสินใจไป รพ คุณหมอถามอาการคะเราเลยบอกว่าน้องไม่ดิ้นเเต่โกงตัวคะ คุณหมอเลยบอกว่าถ้าน้องยังโกงตัวก็ปกติดีคะ ช่วงนี้น้องยังดิ้นไม่สม่ำเสมอคะประมาณ32wน้องถึงจะดิ้นสม่ำเสมอคะเเม่ ตอนนี้เเม่31w น้องดิ้นดีตลอดคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะเเม่ ก่อนหน้านี้เเรงดีไม่มีตกพอเข้า28wเบาลง เลยใช้วิธีเดียวกันค่ะ เลนต้องนับลูกดิ้นเอาค่ะเพื่อความสบายใจ เป็นอยู่เเค่2-3วัน เเล้วก็กลับมาเหมือนเดิม ตอนนี้30wค่ะ ถ้าน้องเบาลงจะนับเอาค่ะ

เหมือนกันเลย นอนตะแคง ดิ้นแรงมากค่า พื้นที่ในท้องเริ่มน้อย แคบลง ลูกตัวใหญ่ขึ้น😂 7เดือน เต็ม พอ เข้า8 เดือนปุ๊บ ดิ้นน้อยลง พยายามนอนตะแคงให้เค้ามีพื้นที่ดิ้นนะคะ

เคยเป็นคะ กังวลมาก มีเพื่อนแนะนำให้กินน้ำเฮลบลูบอยเย็นๆๆนะคะ ,ไอติม บ้านนี้ฟาดไอติมไปเยอะมาก สรุปน้องก็กลับมาดิ้นเหมือนเดิมคะ

ช่วงนี้น้องจะดิ้นไม่ค่อยสม่ำเสมอค่ะแม่ น้องจะดิ้นสม่ำเสมอตั้งแต่32วีคขึ้น แต่ถ้าดิ้นน้อยหาหมอเรยจ้า

ปกติค่ะ ถ้า30w. เริ่มนับดิ้นได้เลยนะค่ะ ยิ่ง32w. จะเริ่มดิ้นหนักไปอีกจ้า