28 ตอบกลับ

บ้านนี้กลืนน้ำตาลเป็นเหตุ ทำให้เจาะนิ้วทุกอาทิตเลย

เป้นเบาหวานสะแล้ว

ทานจมูกข้าวไร้เบอร์รี่ค่แม่คุมน้ำตาลดีมาก

เช่นกันค่ะ ทางนี้138 ค่ะหมอบอกปกติจ้า🥰

ดื่มน้ำใบเตย ช่วยได้คะแม่

ของเรา225เลยค่ะ

สำหรับเราเลยนะคะ กินข้าวน้อยกินกับเยอะ กินนมจืดเยอะๆ ผสมข้าวไรซ์บดผงบ้าง กินน้ำใบเตย งดน้ำชาน้ำชง น้ำหวาน

ต้มน้ำใบเตยกินค่ะ

ขอบคุณมากค่าา☺

ของเรา 180 ค่ะ 🤭🤭🤭

คุณหมอบอกว่า เป็นก็ให้มันเป็นเลย อย่าไปลดเพื่อมาหลอกค่าน้ำตาล แต่เราก็ไม่กล้าตามใจปากมากไปเนอะ เลยมีเครื่องตรวจเบาหวานติดตัวตลอดค่ะ คอยเช็ค ที่สำคั​ญ​ทานผักสด พวกผักที่เขาทำสลัดอ่ะค่ะ ส่วนน้ำสลัดก็เป็นน้ำใสๆ พวกงาญี่ปุ่น ไรงี้ค่ะแม่ แล้วพอเรามีเครื่องตรวจใช่มั้ยคะ เราจะรู้เลยว่าวันนั้น หนือมื้อนั้นเราทานอะไร ทำไมน้ำตาลถึงพุ่งค่ะ

คุมอาหารค่ะ